



TAASISI YA UTAFTI NA UIMARISHAJI WA VIWANDA YA KENYA (KIRDI)
MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI

NO.	HUDUMA/BIDHAA	MAHITAJI YA KUPATA HUDUMA/BIDHAA	GHARAMA	MUDA WA KUHUDUMIWA
1.	Majibu kwa mawasiliano	Mawasiliano wazi na mafupi	Bure	Siku (5) tano za kazi
2.	Kuhudumia wageni	Tembelea vituo vyetu unavyotaka	Bure	Papo hapo
3.	Utatuzi wa malalamiko	Kufanya malalamiko ya maneno au maandishi	Bure	Siku (10) kumi za kazi bila ya malalamiko ambayo inahitaji uchunguzi zaidi
4.	Uvumbuzi wa bidhaa	i. Fanya ombi ii. Tia sahihi na kuzingatia makubaliano ya mkataba iii. Lipa ada zinazohitajika	Kulingana na makubaliano ya mkataba	Kulingana na makubaliano ya mkataba
5.	Mitambo/Vifaa vya kubuni, kuunganisha, ufungaji, kupima na kuagiza	i. Fanya ombi ii. Tia sahihi na kuzingatia makubaliano ya mkataba iii. Lipa ada zinazohitajika	Kulingana na makubaliano ya mkataba	Kulingana na makubaliano ya mkataba
6.	Mafunzo na kukuza uwezo	i. Fanya ombi ii. Tia sahihi na kuzingatia makubaliano ya mkataba iii. Lipa ada zinazohitajika	Kulingana na makubaliano ya mkataba	Kulingana na makubaliano ya mkataba
7.	Huduma za usambazaji wa biashara	i. Fanya ombi ii. Tia sahihi na kuzingatia makubaliano ya mkataba iii. Lipa ada zinazohitajika	Kulingana na makubaliano ya mkataba	Kulingana na makubaliano ya mkataba
8.	Vifaa vya kawaida vinavyo zalishwa kwa viwanda	i. Fanya ombi ii. Tia sahihi na kuzingatia makubaliano ya mkataba iii. Lipa ada zinazohitajika	Kulingana na makubaliano ya mkataba	Kulingana na makubaliano ya mkataba
9.	Huduma za maabara	i. Jaza fomu ya kuwasilisha sampuli ii. Wasilisha sampuli za kutosha iii. Lipa ada zinazohitajika	Kulingana na huduma ya malipo	Siku kumi (10) za kazi bila ubaguzi wa taratibu zinazohitajika siku zaidi
10.	Fursa ya kuwasilisha bidhaa na huduma	i. Jibu ombi kwa kutoa bei unayoazimia na zabuni ndani ya ya wakati uliowekwa ii. Kufikia mahitaji yote muhimu kama kwa ombi la nyaraka zinazotolewa na zabuni iii. Kushindana kwa haki na wauzaji wengine waliohitimu	Kulingana na makubaliano ya mkataba; au Kulingana na matangazo ya zabuni	Kama ilivyoelezwa katika mitahati ya ununuzi (LPO); au Kulingana na makubaliano ya mkataba
11.	Malipo	Wasilisha nyaraka sahihi na kamili ya malipo kwa wakati ufaao	Bure	Katika Siku Thelathini (30) kutoka tarehe ya kupokelewa kwa nyaraka za madai

“Jitihada yetu ni kujitolea kwa heshima na ubora katika utoaji wa huduma” Huduma yoyote isiyoambatana na masharti yaliyotajwa hapo juu au afisa yeyote ambaye haishi kulingana na kujitoa kwa heshima na ubora katika utoaji wa huduma anapaswa kuripotiwa kwa:

a) Mkurugenzi Mkuu,

Kenya Industrial Research and Development Institute (KIRDI)
Makao makuu ya KIRDI, Popo Road off Mombasa Road South C,
Sanduku la Posta, 30650 - 00100, NAIROBI, KENYA
Simu: + 254 20 2388216/ 2393466: Tovuti : www.kirdi.go.ke
Barua Pepe : dir@kirdi.go.ke/directorkirdi@gmail.com

b) Katibu wa Tume/ Mkurugenzi Mkuu,

Tume ya haki ya Utawala (OMBUDSMAN)
Mnara wa West End, Gorofa ya pili (2), njia ya Waiyaki, Westlands,
Sanduku la Posta, 20414 -00200, NAIROBI, KENYA
Simu: +254 20 2270000/ 2303000 ;Tovuti: www.ombudsman.go.ke
Barua Pepe: complain@ombudsman.go.ke

ILICHAPISHWA UPYA 2022

Huduma Bora ni Haki Yako 2022

